Ọpá kòkòrò, tí a tún mọ̀ sí ìkọ́kọ́ kòkòrò, jẹ́ ẹ̀rọ kan tí a ń lò láti gbé ìṣípopo láàrín àwọn ọ̀pá méjì tí kò jọra. Ó ní ọ̀pá onígun mẹ́rin pẹ̀lú ihò onígun mẹ́rin tàbí okùn lórí ojú rẹ̀.ohun èlò ìgbẹ́ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, jẹ́ irú jia kan tí ó jọ ìṣẹ́rí, pẹ̀lú àwọn etí eyín tí ó so pọ̀ mọ́ ihò oníyípo ti ọ̀pá kòkòrò láti gbé agbára ró.
Nígbà tí ọ̀pá kòkòrò bá ń yípo, ihò onígun mẹ́rin náà ń gbé ohun èlò kòkòrò náà, èyí tí yóò sì máa gbé ẹ̀rọ tí a so pọ̀ mọ́ra. Ọ̀nà yìí ń fúnni ní agbára gíga láti fi agbára ṣiṣẹ́, èyí tí ó mú kí ó dára fún àwọn iṣẹ́ tí ó nílò ìṣíṣẹ́ alágbára àti lọ́ra, bí irú èyí tí ó wà nínú ẹ̀rọ iṣẹ́ àgbẹ̀.
Àǹfààní kan tí wọ́n ní nínú lílo ohun èlò ìkọ́kọ́ àti ohun èlò ìkọ́kọ́ nínú àpótí ìkọ́kọ́ ni agbára wọn láti dín ariwo àti ìgbọ̀nsẹ̀ kù. Èyí jẹ́ nítorí àwòrán àrà ọ̀tọ̀ tí ó fún ẹ̀rọ náà láyè láti rìn lọ́nà tí ó rọrùn àti déédé. Èyí yóò dín ìbàjẹ́ àti ìyapa lórí ẹ̀rọ náà kù, yóò sì mú kí ó pẹ́ sí i, yóò sì dín owó ìtọ́jú kù.
Àǹfààní mìíràn ni agbára wọn láti mú kí agbára ìṣiṣẹ́ pọ̀ sí i. Igun ihò onígun lórí ọ̀pá kòkòrò ni ó ń pinnu ìpíndọ́gba jia, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé a lè ṣe ẹ̀rọ náà ní pàtó láti gba iyàrá tàbí agbára ìṣiṣẹ́ pàtó kan láàyè. Èyí tí ó pọ̀ sí i mú kí agbára epo sunwọ̀n sí i àti dín agbára ìlò kù, èyí tí ó ń yọrí sí ìfowópamọ́ púpọ̀ sí i nígbẹ̀yìn gbẹ́yín.
Ní ìparí, lílo ohun èlò ìfọ́ àti ohun èlò ìfọ́ nínú àpótí ìfọ́mọ́ra iṣẹ́ àgbẹ̀ kó ipa pàtàkì nínú ẹ̀rọ iṣẹ́ àgbẹ̀ tó gbéṣẹ́ àti tó múná dóko. Apẹẹrẹ wọn tó yàtọ̀ síra mú kí iṣẹ́ wọn dákẹ́ jẹ́ẹ́, ó sì ń mú kí iṣẹ́ agbára pọ̀ sí i, èyí tó sì ń yọrí sí iṣẹ́ àgbẹ̀ tó lè pẹ́ títí tí ó sì ń tà èrè.